Home Audio Siku saba za urais ndani ya CCM

Siku saba za urais ndani ya CCM

SHARE

Ni wiki ngumu kwa
Chama cha Mapinduzi (CCM). Ndivyo unavyoweza kusema kwani chama hicho
kinachotawala kitafanya vikao vyake vya juu vitakavyohitimishwa kwa
kumpata mgombea wake wa urais.

Mchakamchaka utaanza na kikao cha Kamati ya
Maadili keshokutwa kukutana. Tayari CCM imetangaza kuwa itatumia vigezo
13 ilivyojiwekea kuwachambua wagombea 38 waliochukua na kurejesha fomu
ili kupata majina ya wachache watakaopigiwa kura na mkutano wake mkuu.

Awali, kulikuwa na watangazania 42 waliochukua
fomu za kuomba kuteuliwa na CCM, lakini wanne kati yao hawakurejesha
fomu. Kamati Kuu itakayokutana Alhamisi itakuwa na kazi ya kuwachuja
hadi kubakia wasiozidi matano yatakayopigiwa kura Ijumaa ijayo katika
Kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) na kubaki matatu.

Katibu wa Baraza la Ushauri wa Wazee wa CCM, Pius
Msekwa juzi alilieleza gazeti hili kuwa mbali na sifa hizo, suala
jingine litakalotizamwa ni iwapo wagombea hao walikiuka kanuni na
taratibu za uchaguzi wakati wote wa mchakato.

Majina matatu yatakayopitishwa katika kikao cha
NEC ndiyo yatapigiwa kura na Mkutano Mkuu wa Taifa wa CCM utakaokaa
Julai 11 na 12 na kupata mwakilishi mmoja wa CCM katika Uchaguzi Mkuu wa
Oktoba 25.

Uzoefu unaonyesha kuwa chama hicho huzingatia
mambo mengi katika kufanya uteuzi, ikiwa ni pamoja na kutafuta mtu
atakayeondoa makundi yaliyoundwa wakati wa uteuzi wa mgombea urais.

Baadhi ya mambo yanayotajwa kuwa yatakuwa karata
muhimu katika mchujo huo ni suala la Muungano, jinsia, eneo la
kijiografia, rekodi ya mtia nia na kukubalika kwa kada hasa katika
kipindi hiki ambacho upinzani umeimarika. Hofu inayoonekana kukikumba
chama hicho ni ya kumpata mgombea mwenye sifa na anayekubalika na
atakayeweza kukabiliana vyema na yule atakayesimamishwa na Umoja wa
Katiba ya Wananchi (Ukawa) unaoundwa na vyama vya NCCR-Mageuzi, Chadema,
CUF na NLD.

Kauli iliyotolewa na Mwenyekiti wa chama hicho,
Rais Jakaya Kikwete kwamba hana mgombea anayemuunga mkono kinaonyesha
jinsi mchujo huo utakavyokuwa mgumu.

Kauli ya Takukuru

Kutokana na unyeti wa wiki hii, Mkurugenzi Mkuu wa
Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah
amesema vijana wake wako Dodoma na kuwatahadharisha wagombea wote
kuzingatia sheria.

“Nawashauri wagombea wote wazingatie Sheria ya
Gharama za Uchaguzi na Sheria ya Kupambana na Rushwa, wafanye mambo
kistaarabu na ambaye atakwenda kinyume, sheria itachukua mkondo wake,”
alisema.

Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Dodoma, David Misime alisema jeshi hilo limejiandaa vizuri kwa ugeni huo mkubwa.
 mwananchi.co.tz